วันที่ 6 มิถุนายน 2566 สถาบันถ่ายทอดเทคโนโลยีและนวัตกรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย ส่วนงานโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืช อันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ (อพ.สธ.) นำโดย นายสุทธิ มลิทอง และ นางเพ็ญศรี มลิทอง ร่วมต้อนรับคณะกรรมการพิจารณารางวัลลูกโลกสีเขียว ในโอกาสเข้าเยี่ยมชมเส้นทางศึกษาธรรมชาติ ป่าปกปัก มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย ในโอกาสนี้ได้มีการร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม ซึ่งพื้นที่ป่าโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืช อันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ (อพ.สธ.) แห่งนี้เป็นสถานที่การดำเนินกิจกรรมของชมรมอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม โปรแกรมวิชาสิ่งแวดล้อม คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มรภ.เชียงราย โดยการเยี่ยมเยือนครั้งนี้แสดงถึงการบูรณาการระหว่างหน่วยงานภายในมหาวิทยาลัยในด้านการอนุรักษ์ การวิจัยรวมถึงการเรียนการสอน
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/352212789_779169070366733_2728901162171589279_n-1024x768.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/352473685_3126221104191269_2620038595986069892_n-1024x683.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/352480673_216262824607613_147533176447563017_n-1024x683.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/352481539_797386008350378_2988976738412708624_n-1024x770.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/352506776_826021912481511_1208075665807434813_n-1024x683.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/352416866_5822625641174899_3107739467970477338_n-1-1024x683.jpg)