วันที่ 7 กรกฎาคม 2566 มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย โดยผู้ช่วยศาสตราจารย์สุรพงษ์ วงษ์ปาน ผู้อำนวยการกองการสื่อสารองค์กรและประชาสัมพันธ์ พร้อมด้วยอาจารย์กฤษณกัณฑ์ ภาโพธิรัตน์ รองผู้อำนวยการกองการสื่อสารองค์กรฯ ร่วมงานเทศกาล Tea & Coffee Festival “เชียงราย เมืองชาและกาแฟ” ซึ่งได้รับเกียรติจากนางสุภาพรรณ หมั่นเจริญ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงราย เป็นประธานเปิดงาน โดยกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อเป็นการส่งเสริมมูลค่าผลิตภัณฑ์ชาและกาแฟของจังหวัดเชียงราย รวมถึงประชาสัมพันธ์การท่องเที่ยว ชา กาแฟ ในจังหวัดเชียงรายให้แก่นักท่องเที่ยว ซึ่งจะสามารถดึงดูดนักท่องเที่ยวให้เข้ามาท่องเที่ยวจังหวัดเชียงรายและสร้างรายได้กระจายรายได้สู่ชุมชนผู้ผลิตกาแฟ ร้านอาหาร ร้านคาเฟ่ นอกจากนี้ยังสามารถที่จะพัฒนาศักยภาพของผู้ผลิตในชุมชนและศักยภาพของผู้ประกอบการธุรกิจร้านอาหารชากาแฟในจังหวัดเชียงรายได้อีกด้วย
![](https://crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/358141100_182956014758614_7711776335165357350_n-1024x683.jpg)
![](https://crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/358118081_182956024758613_8683192383131860372_n-1024x683.jpg)
![](https://crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/358123093_182956268091922_1815377384099152160_n-1024x683.jpg)
![](https://crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/358122336_182956134758602_6024727335056412984_n-1024x683.jpg)
![](https://crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/358115734_182956164758599_3108382401322151761_n-1024x683.jpg)
![](https://crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/358127361_182956218091927_3040426014234953758_n-1024x683.jpg)