วันที่ 13 กันยายน 2566 หน่วยจิตอาสา 904 และจิตอาสาพระราชทาน มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย ร่วมกับ พ.ต.อ.เทคนิค จันสี ผกก.สภ.บ้านดู่ ตัวแทน กต.ตร.สภ.บ้านดู่ เทศบาลตำบลบ้านดู่ และผู้ใหญ่บ้าน นำกำลังจิตอาสา ลงพื้นที่ทำช่วยเหลือผู้พิการทางร่ายกาย โดยลงพื้นช่วยเหลือปรับปรุงบ้านพักอาศัยให้แก่ นายทองคำ กันทะเตียน อายุ 68 ปี ซึ่งเป็นผู้พิการกล้ามเนื้ออ่อนแรงไม่สามารถประกอบอาชีพได้ ปัจจุบันอาศัยอยู่บ้านเลขที่ 237 ม.18 บ้านโปงพระบาท ต.บ้านดู่ อ.เมือง จังหวัดเชียงราย โดยได้ดำเนินการปรับปรุงที่พักอาศัย อาทิ ปรับปรุงพื้นบ้านพักให้สะอาดปลอดภัย ห้องน้ำเปลี่ยนสุขภัณฑ์ติดตั้งอุปกรณ์มือจับประตู ติดตั้งระบบน้ำและระบบไฟฟ้า ซ่อมแซมเพดานบ้าน
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/379012698_221415544245994_3941761874851106023_n-1024x771.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/378593299_221415637579318_1351815675883603318_n-1024x771.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/378990440_221415574245991_8407056849015831202_n-1024x771.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/379004060_221415730912642_5001707700688320549_n-1024x768.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/379110837_221415560912659_2475213430204234902_n-1024x771.jpg)
![](https://test.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/379144104_221415704245978_6830623604278516847_n-1024x768.jpg)