วันที่ 21 สิงหาคม 2566 ผู้ช่วยศาตราจารย์ภัทรีพันธุ์ พันธุ คณบดีคณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย พร้อมด้วย นางสลักจฤฎดิ์ ติยะไพรัช ประธานสภาวัฒนธรรมจังหวัดเชียงราย และนางสาวกฤษยา จันแดง ผู้อำนวยการกลุ่มกิจการพิเศษ สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดเชียงราย ประชุมเตรียมความพร้อมการจัดงาน “อาหาร อาภรณ์ เลอค่านครเชียงราย” ณ อาคารปฏิบัติการเฉพาะวิชาชีพคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย โดยจะมีการจัดงาน“อาหาร อาภรณ์ เลอค่านครเชียงราย” ในวันที่ 23 กันยายน 2566 ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย ทั้งนี้เพื่อเป็นการยกระดับเสื้อผ้าและอาหารพื้นถิ่นไปสู่ระดับสากล ภายในงานมีกิจกรรมสาธิตอาหารในรูปแบบ Chef’s Table และการเดินแบบจากแขกกิตติมศักดิ์ในจังหวัดเชียงราย และเพื่อเป็นการเฉลิมฉลองในโอกาสการสถาปนามหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายครบ 50 ปี ซึ่งได้รับสนับสนุนงบประมาณดำเนินงานจากกรมส่งเสริมวัฒนธรรม กระทรวงวัฒนธรรม
![](https://crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/369629981_208170818903800_7277722229534791779_n-1024x576.jpg)
![](https://crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/369599604_208170868903795_2580758049836318820_n-1024x683.jpg)
![](https://crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/369654475_208170802237135_4390410089627246507_n-1024x683.jpg)